01/11/2023
Trường Mầm non Thị Trấn Tân Kỳ tặng 13 suất quà cho các bé có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở xã Hương Sơn
Thực hiện kế hoạch của Sở giáo dục và đào tạo Nghệ An, Phòng giáo dục và đào tạo huyện Tân Kỳ về “ Phòng giúp phòng, Trường giúp trường, bộ môn giúp bộ môn”, sáng ngày 31/10/2023, Trường Mầm non Thị Trấn Tân Kỳ đã đến thăm và trao tặng 13 suất quà cho 13 bé có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn đang theo học tại trường Mầm non xã Hương Sơn. Tổng giá trị 13 suất quà là 10 triệu đồng. Tiếp đó cán bộ giáo viên và đại diện phụ huynh trường mầm non Thị Trấn đã trực tiếp đến tận nhà thăm và tặng quà cho 2 bé có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn nhất.
Hiệu trưởng nhà trường phát biểu tại chương trình
Nhà trường trao quà cho các bé có hoàn cảnh khó khăn
Đại diện cán bộ, giáo viên nhà trường đến tận nhà trao quà cho các bé
Kinh phí tặng quà cho các bé do cán bộ giáo viên trong toàn trường và phụ huynh học sinh trường mầm non Thị Trấn quyên góp ủng hộ nhằm chia sẻ, động viên các bé và gia đình các bé nỗ lực vươn lên. Món quà này càng có ý nghĩa hơn bởi Hương Sơn là xã còn gặp nhiều khó khăn, tỷ lệ hộ nghèo còn cao, mức thu nhập của người dân còn thấp nên sự quan tâm đặc biệt của cán bộ giáo viên và phụ huynh trường Mầm non Thị Trấn rất cần thiết, kịp thời, gắn mối đoàn kết cùng nỗ lực trường giúp trường /.
Nguyễn Thị Lý
Trường mầm non Thị Trấn Tân Kỳ